![](https://hokkaidodiary.com/wp-content/uploads/2021/02/IMG_20171204_125223.jpg)
Kaisendon สายชอบซาชิมิห้ามพลาด
![](http://hokkaidodiary.com/wp-content/uploads/2021/02/IMG_20191226_131755-1024x712.jpg)
ก่อนหน้านี้เราพาไปทัวร์ตลาดปลาเมืองโอบิฮิโระกันแล้วนะคะ วันนี้เลยจะพาเพื่อน ๆ ไปกินไคเซนด้ง Kaizendon หรือข้าวหน้าทะเล กับร้านอร่อยในตลาดปลาแห่งนี้กัน สำหรับใครยังไม่รู้ว่าตลาดปลาเมืองโอบิฮิโระเป็นยังไง ตามไปดูได้ที่นี่เลย
![](http://hokkaidodiary.com/wp-content/uploads/2021/02/IMG_20181101_1116211-1024x805.jpg)
แต่บางคนเค้าชอบกินนะ
ร้านไคเซนด้ง ซูชิ ร้านนี้ชื่อ Fujizen (ฟูจิเซน) ตั้งอยู่ชั้น 2 ของตลาดปลาเมืองโอบิฮิโระ เป็นเหมือนโรงอาหารของที่เลยก็ว่าได้
![](http://hokkaidodiary.com/wp-content/uploads/2021/02/IMG_20191226_134305-1-768x1024.jpg)
เมนูของร้านฟูจิเซนจะเป็นเซตเมนู มีทั้งแบบไคเซนด้งหน้าต่าง ๆ แบบรวมมิตร หรือซูชิเซต มีทั้งแบบทานในร้านหรือจะแบบเบนโตะสั่งกลับบ้านก็ได้
![](http://hokkaidodiary.com/wp-content/uploads/2021/02/IMG_20191226_132057-768x1024.jpg)
การสั่งอาหารก็ไม่ยากค่ะ ซื้อตั๋วก่อนว่าจะเอาเมนูอะไร กดจิ้มเลือกเมนูจ่ายตังที่เครื่องได้เลย จากนั้นเอาตั๋วอาหารที่ได้ไปยื่นที่เคาท์เตอร์ซูชิให้พ่อครัว จากนั้นก็รอค่ะ
![](http://hokkaidodiary.com/wp-content/uploads/2021/02/IMG_20191226_132108.jpg)
ในตั๋วอาหารจะมีหมายเลขคิวอยู่ ถ้าเค้าขานเรียกเลขคิวเราเมื่อไหร่ ก็เดินไปเอาอาหารที่เคาท์เตอร์ได้เลยค่ะ
![](http://hokkaidodiary.com/wp-content/uploads/2021/02/IMG_20191226_132045-1024x768.jpg)
เครื่องดื่มก็มีน้ำเปล่า น้ำชาไว้ให้ บริการตัวเองกันได้เลย ที่นี่ออกแนว self-service นะ
สำหรับมารยาทที่ควรทำ เวลาไปกินอาหารตามฟู๊ดเซนเตอร์ หรือ ร้านแบบนี้ในญี่ปุ่น เมื่อกินเสร็จก็อย่าลืมยกถาดอาหารไปคืนตามจุดที่เค้ามีให้ด้วย ไม่ควรทิ้งถาดอาหารไว้บนโต๊ะ
![](http://hokkaidodiary.com/wp-content/uploads/2021/02/IMG_20191226_132010-1024x717.jpg)
ถ้าโต๊ะเลอะก็สามารถไปเอาผ้าเช็ดโต๊ะที่เค้ามีให้ตรงเคาท์เตอร์น้ำมาจัดการทำความสะอาดโต๊ะได้ด้วยตัวเอง
![](http://hokkaidodiary.com/wp-content/uploads/2021/02/IMG_20180625_131742.jpg)
เมนูที่สั่งประจำก็จะเป็นข้าวหน้าปลาดิบต่าง ๆ อยู่ที่ว่าจะเอาเซตใหญ่เซตเล็ก ซึ่งคุณภาพปลาดิบที่นี่ไม่ต้องพูดถึง สด อร่อย อยู่แล้ว แหล่งขายส่งขนาดนี้
สำหรับปลาที่ใช้นั้นก็จะเปลี่ยนไปตามฤดูกาล ดังนั้นเวลาไปกินที่นี่ แต่ละเดือนเมนูปลาก็จะแตกต่างกันไปบ้าง เช่นบางทีก็มีอุนิ หรือโฮตาเตะ แต่บางทีก็มีเนื้อปู ก็ขึ้นอยู่กับช่วงฤดูนั้น ๆ ว่าอะไรอร่อย
![](http://hokkaidodiary.com/wp-content/uploads/2021/02/IMG_20180910_131917-1024x847.jpg)
ราคาอาหารที่นี่ถือว่าถูกมากก เทียบกับคุณภาพที่ได้
ร้านฟูจิเซนเปิดให้บริการเป็น 2 ช่วงเวลาคือ
ช่วงเช้า : 6.30 – 9.00 (สั่งอาหารได้ถึง 8.50)
ช่วงเที่ยง : 10.00 – 14.00 (สั่งอาหารได้ถึง 13.30
![](http://hokkaidodiary.com/wp-content/uploads/2021/02/IMG_20191229_121354-1024x768.jpg)
ช่วงเช้าจะพิเศษเพราะจะมีเมนูพิเศษราคาถูก จำนวนจำกัดต่อวันให้บริการ ซึ่งชั้นไปไม่เคยทันค่ะ เลยปกติจะไปตอนมื้อเที่ยงแทน แนะนำเลี่ยงเวลาคนพักเที่ยงค่ะ เพราะคนมากินที่นี่เยอะมาก มาก่อนเที่ยงจะดีมาก เพราะถ้ามาช้า บางเมนูก็หมดค่ะ
ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ https://www.obihirosijyo.co.jp/fujizen/
![](http://hokkaidodiary.com/wp-content/uploads/2021/02/IMG_20191226_132207-1024x731.jpg)
ใครสายชอบกินปลาดิบ ก็อย่าพลาดไปลองเที่ยวตามตลาดปลาเมืองต่าง ๆ รับรองได้กินซาชิมิ ซูชิ อร่อย ๆ สด ๆ ในราคาย่อมเยากว่าตามร้านอาหารแน่นอนค่ะ
เพื่อน ๆ ไปกินเที่ยวร้านไหนในฮอกไกโดกันมาแล้วบ้าง เล่าสู่กันฟังได้นะคะ เผื่อจะตามไปกินบ้าง
![](https://hokkaidodiary.com/wp-content/uploads/2021/02/IMG_20190114_195145-75x75.jpg)
![](https://hokkaidodiary.com/wp-content/uploads/2021/02/IMG_20191226_135025-75x75.jpg)